Gwamnatin Jihar Jigawa tana gudanar da aikin shimfida bututun samar da ruwan sha mai tsawon kilomita 28 kan kudi naira miliyan 529 a garin Kazaure.
Manajan Daraktan hukumar samar da ruwan sha ta jiha Injiniya Zaiyan Rabiu ya sanar da hakan a lokacin da ya kai ziyarar gani da ido wuraren aikin.
- Obasanjo ba shugaban da za a yi koyi da shi bane – Gwamnatin Tarayya
- Aƙalla ‘yan ƙasar Nijar 300 ne ake zargin hukumomin Libiya sun tsare
- Mutum 7 sun mutu yayin zanga-zangar bayan zaɓe a Mozambique
- Da yiwuwar Amurka ta fitar da hannunta daga yaƙe-yaƙen ƙasashen ƙetare
- Ƙungiyar dillalan man fetur ta cimma matsaya da Dangote kan sayen man fetur
Yace aikin idan an kammala zai maraba ya ga ayyukan gwamnatin tarayya na inganta samar da ruwan sha a garin Kazaure ta hanyar tura ruwan zuwa cikin garin Kazaure.
Injiniya Zaiyan Rabiu ya kara da cewa idan an kammala aikin zai samar da lita miliyan uku ta ruwa ga garin Kazaure a kowacce rana.
Daga nan ya jaddada kudirin gwamnatin jiha na cigaba da samar da ruwan sha mai tsafta a kowane lungu da sako na jiharnan.